Park Shi Hoo - Kim So Yeon Vietnamese FC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tình cảm giành cho PP

love_bibo
linhchando
6 posters

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Tình cảm giành cho PP Empty Tình cảm giành cho PP

Bài gửi by linhchando Fri Jun 11, 2010 9:44 pm

Tôi đã yêu Ma hye Ri như thế!
Nếu bạn hỏi vì sao tôi yêu MHR đến như vậy
trước hết tôi sẽ trả lời, lý do đầu tiên là vì Kim So Yeon đã làm nên một MHR quá tuyệt vời
để tôi được toàn tâm toàn ý yêu MHR mà không một chút băn khoăn
Một cô gái trong sáng, đam mê hàng hiệu, luôn biết nghĩ ra những mánh khóe để làm việc mình thik
nhưng nếu nói đó là cô gái hư,không,hoàn toàn không phải
cô biết những giới hạn mà mình đang đi, cô luôn làm những điều đúng
đó là một cô gái nông cạn,trống rỗng,không đó là một cô gái tình cảm, và sâu sắc
bạn cho rằng MHR là cô gái hời hợt,thiếu trách nhiệm
tôi hoàn toàn fản đối, cô ấy rất có trách nhiệm và đi tới cùng những gì mình làm
khi nhìn thấy MHR tìm mọi cách để học đánh bài,để cải trang,để làm sao cho jống những bà thím thì đó là người có trách nhiệm trong công việc. có thể mọi người cho rằng đó là sự hiếu thắng,và là vì cô không còn con đường nào khác ngoài việc giải quyết 1vụ án để được giữ lại fòng công tố
có thể lúc đầu là vậy nhưng cách cô ấy làm việc thì quả thực đó là một ngừi sống có trách nhiệm
khi định bỏ đi MHR vẫn ám ảnh hình ảnh đưa bé trong vụ án,cái đó chính là lương tâm,là tấm lòng
cô có điều đó chỉ có điều chưa biết cách để thể hiện ra
vì vậy MHR cần sự va vấp và từng trải để bộc lộ hết những gì cô có
đó là 1công tố MHR mà tôi yêu mến

VÀ TÔI còn yêu một cô gái trẻ đẹp đáng yêu MHR
nếu nói đó là người mềm yếu cũng đúng
là người mạnh mẽ cũng không sai
đã từng bị shok trong tình yêu đầu đời, từng bất mãn với thứ gọi là tình yêu
khi thay đổi vóc dáng, MHR giành cho mình tất cả sự đam mê vào hàng hiệu
cô không quan tâm tới tình yêu
không màng tới đàn ông
nhưng tình yêu đến ko ai biết trước được
đầu tiên là sự ngưỡng mộ đối với chàng công tố, trước cảnh tượng anh hùng cứu mỹ nhân
đó là sự ngưỡng mộ,rung động đúng hơn
cô gái nào cũng sẽ bị hình ảnh đó làm cho ấn tượng
lúc tưởng chết tới nơi có 1người đến cứu mình và MHR đã lầm tưởng đó là tình yêu
nhưng tôi nể cô ấy,vì tình yêu dám bỏ cả lòng tự trọng sẵn sàng nói thẳng tình cảm của mình với người đó, và sẽ làm hết mình để có được tình yêu
sự vô tư và trong sáng

nhưng đối với tình yêu mà MHR giành cho SIW thì nó lại cho ta thấy ở MHR nhiều điều hơn nữa
lúc cô nhận ra tình yêu cũng là lúc bản thân đau khổ nhất
nếu khi cô nghĩ mìn có tc của công tố Yoo thì lúc đó cô tràn trề sức mạnh
nhưng lúc biết mình quá yêu SIW là lúc cô fải đối mặt với sự cô đơn,mệt mỏi và chờ đợi
lúc đó,ta nhìn thấy 1 MHR mỏng manh dễ vỡ, hay khóc và nhớ người mình yêu
và những kỉ niệm
nhưng bên cạnh đó, khi đối mặt với SIW cô lại tỏ ra kiên cường, mạnh mẽ
tìm mọi cách để tiếp cận được SIW
không fải cô không biết SIW đang có thái độ khác lạ với mình
nhưng vì tình yêu
vì mong muốn được ở bên người đó
mà cô đã cố vươn lên, nhìn thấy MHR cứ đi theo, vui vẻ,cười đùa bên SIW tôi như cảm thấy ai bóp nghẹt mình vậy
để đằng sau đó là những giọt nước mắt
trước đây khi SIW vui vẻ bên MHR nhưng để sau đó thì buồn vì không thể đến được với cô,buồn vì đang lợi dụng chính người con gái mình yêu,buồn vì sẽ làm tổn thương 1cô gái ngây thơ. Càng nhìn thấy MHR vô tư không biết gì anh càng đau lòng
còn MHR thì sao, cô cần SIW biết mấy, người đã luôn ở bên cạnh,chia sẻ bao nhiêu điều
thế mà giờ cô không thể tâm sự những nỗi đau mình fải chịu đựng,những băn khoăn ko yên trong lòng
tại sao SIW lại đối xử với cô như vậy????????
Hàng nghìn câu hỏi đặt ra trong đầu? Một ai đó bất ngờ thay đổi thái độ với mình bạn chắc chắn sẽ băn khoăn không yên,đặc biệt lại là người mìn luôn tin tưởng
Tất cả chỉ để nhận 1câu trả lời: TÔI KHÔNG CÒN THIK CÔ NHƯ TRƯỚC
Phải làm sao bây giờ, tại sao tình yêu lại dời bỏ ta đi ngay khi ta cần nhất như thế
Ai cũng có những thứ ko thể nói thành lời
Ai cũng có nỗi khổ ở trong tim
Tôi yêu và thương MHR nhỏ bé của tôi
linhchando
linhchando
Admin

Tình cảm giành cho PP Empty Re: Tình cảm giành cho PP

Bài gửi by love_bibo Sun Jun 13, 2010 12:03 am

“Anh thực sự muốn gì ?
ko gì cả, anh ko muốn làm gì …
anh cảm thấy ko muốn làm gì …
anh ko muốn yêu cô ấy …
anh chỉ muốn biến mất khỏi cuộc đời cô ấy …
anh ước gì … Ma Hye Ri chưa bao giờ tồn tại trong cuộc đời anh …
Cô ấy ko phải là con gái của Ma Sang Tae … ko phải …
Vậy Cô ấy là ai ? … anh ko biết …”
Những dòng độc thoại của Bí là minh chứng rõ ràng nhất Bí đã rất yêu, đã thật sự yêu Bơ … Chính vì vậy anh sợ làm tổn thương Bơ _ người con gái anh yêu khi Bơ biết được sự thật, biết được kế hoạch của anh …
1 con người cô đơn luôn mang trong lòng ước muốn trả thù để rồi sau 15 năm Ma Hye Ri _ 1 cô gái đơn thuần và đáng yêu đã từng bước từng bước đi vào lòng anh, từng bước từng bước bước vào cuộc sống của anh …
Để rồi cái kế hoạch của anh đầu tiên tiếp cận cô, kế hoạch anh vạch ra cho cô và rồi chính anh đã bị nó lôi cuốn, chính anh đã mong muốn mình ko cần làm gì, đã mong muốn Cô gái đó _Ma Hye Ri ko phải là con người đó … mong muốn cô biến mất khỏi cuộc đời anh … và rồi anh uống say để ko phải nghĩ ngợi … để rồi ko đau khổ.

Nhưng ngày sau đó anh lại về nhà , về nhà vì “cô ấy sợ khi phải ở nhà 1 mình” … đã rất say, đã rất muốn cô biến mất khỏi cuộc đời anh, để rồi tỉnh lại lại muốn về nhà, về nhà bên cạnh nhà cô, để cô _ người con gái anh yêu có cảm giác được an toàn … lòng anh thật sự mâu thuẫn phải ko…

Những hồi tưởng của Bí về mọi chuyện xảy ra với Bơ làm cho ta ko thể ko iu anh, ngay cả trong nhưng lúc mệt mỏi nhất anh vẫn luôn nghĩ về Bơ … nhìn anh lúc này thật buồn …

Còn Bơ thì sao nhỉ :
Ta thấy được sự chuyển biến tình cảm của Bơ dành cho Bí : Bơ băn khoăn ko biết Bí thế nào mà lại như vậy lúc gặp Bí say rượu đi về nhà . Để rồi sáng hôm sau ngay khi tìm ra được khúc mắc của vụ án mình theo đuổi người đầu tiên Bơ gọi báo tin ko phải là Sầu (người Bơ nghĩ Bơ thích) mà là Bí … như 1 phản xạ tự nhiên của Bơ là điện thoại cho Bí … Bí ko nghe máy thì cô lo lắng và rồi khi qua nhà Bí , vừa gặp anh Bơ vui vì anh khỏe và ko nhớ tại sao mình lại gọi cho anh nữa … cảm xúc thật tự nhiên

Đang ngồi đợi Bí, khi Bí vừa xuất hiện chính Bơ cũng cảm thấy sự khác lạ khi nhìn anh, ánh mắt Bơ lúc này cho ta cảm nhận với cô lúc này Bí ko đơn thuần là người bạn mà cho Bơ 1 cảm giác khác … 1 sự lúng túng trong ánh mắt Bơ vào lúc này cho thấy được điều đó.

Bơ quan tâm đến anh tự nhiên nên chính cô chỉ nghĩ là đối với anh như 1 người bạn thân … là bạn nên khi Bí say cô đi ăn, Bơ chọn ăn súp để giải rượu cho anh … cách thể hiện sự quan tâm của Bơ với Bí đáng yêu quá phải ko? Bơ vui vì ngày chủ nhật đẹp trời được cùng đi ăn với người cố quý … cố nghĩ đơn giản ngày chủ nhật đẹp trời, ngồi ăn cùng Bí những món ăn ngon là đã thấy vui … niềm vui với Bơ thật đơn giản mà đáng yêu …

Ta còn nhận ra 1 điều với Bí khi anh suy nghĩ nhiều, khi muốn che dấu cảm nhận thật của mình thì anh luôn đeo kính … đằng sau nó luôn cho ta cảm nhận 1 nỗi buồn, 1 ánh nhìn xa xôi, sự đau khổ mà anh ko muốn ai nhìn thấy … mình rất thích những lúc Bí đeo kính nhìn anh rất đẹp rất cuốn hút khi cười và khi anh buồn cho ta cảm nhận được nỗi buồn, buồn đến nao lòng, 1 sự cô đơn trong anh… thích anh đeo kính nhưng chỉ nên đeo kính lúc vui thôi nhé anh … huhuhuhu nghĩ đến vẫn thấy đau lòng …

Ngày hôm sau khi anh gặp Jenny người bạn thân của anh, anh cố gắng tỏ ra mình ko có gì, sẽ vượt qua nhưng sao nụ cười của anh ko thoải mái, có cái gì đó gượng ép quá …

Và đây là 1 ngày dài của 2 người … Bơ lần đầu tiên lúng túng khi người mở của nhà anh ko phải là anh mà là Jenny. Cảm xúc của cô lúc này được gọi là ghen ko … có là là ghen tỵ và tò mò nhiều hơn …

Mình thích cảnh đối thoại giữa Bơ và Sầu … Bơ kể về anh tự nhiên cả những khi anh bên cạnh với người cô thích … mà ko biết rằng làm như vậy đã làm cho cả 2 người đàn ông thích cô buồn … Sầu buồn vì Bơ ko gọi mình khi cần mà là gọi Bí, Bí buồn vì cô quá tin tưởng anh, ko đề phòng cảnh giác mà có thể chia sẻ tất cả cảm xúc của mình cho anh … nếu anh và Bơ là 2 người bình thường, ở hoàn cảnh bình thường có lẽ đã khác, có lẽ anh sẽ hạnh phúc khi người con gái anh yêu tin tưởng tuyệt đối vào anh … nhưng anh và Bơ đâu đơn giản như vậy … anh đau khổ vì ko muốn là tổn thương người mình yêu.

Tối nay Bơ cũng khó ngủ , cô khó ngủ vì đang suy nghĩ gì … để rồi khi thấy Jenny ở nhà anh trong đêm khuya, cô bối rối và có gì đó trầm ngâm suy nghĩ để rồi … để rồi khi gặp nhau trong chỗ nhà để xe cô hành động và đối đáp như là đang giận anh vậy đó .. tình cảm của Bơ thể hiện tự nhiên và đáng yêu phải ko mọi người …

Và rồi ta từ từ nhận ra mục đích của anh là điều tra việc gì đó có liên quan đến cha Bơ … anh ko muốn gặp cô nhưng lại ngồi đợi cô về nhà, đưa nước cho cô uống, chia sẻ cho cô cách giải quyết vấn đề … xem đến đây ta thấy được BK đã dẫn dắt phim rất tài tình … ở đầu tập cho ta cảm giác như anh sẽ bỏ cuộc, anh sẽ kết thúc để rồi cuối tập lại mở ra cho ta những điều mới mẻ, 1 bước ngoặc mới cho cả bộ phim … lý do thật sự anh về Hàn Quốc là gì ? tiếp cận Bơ _ người con gái giản đơn mà chính anh ko muốn làm tổn thương để làm gì ???

Càng xem càng ko đoán được … PP lôi cuốn chúng ta ở các tình tiết nối tiếp mà ta ko thể đoán trước … thích tập này nhiều tình tiết diễn ra nhỏ thôi nhưng cho ta nhiều suy nghĩ …

Được sửa bởi love_bibo ngày Sun Jun 13, 2010 12:29 am; sửa lần 2.
love_bibo
love_bibo
Bạn thân

Bài gửi by mapu Sun Jun 13, 2010 12:05 am

Một con người tự tin cao ngạo và hoàn hảo
Một kế hoạch hoàn hảo , chi tiết và ko kẽ hở
Một trái tim rỉ máu đầy thù hận
Một khuôn mặt điển trai nhưng ẩn khuất nhiều tâm tư
Một siêu nhân trong mắt cô

Một người ngây thơ, vô tư, thằng thắn hồn nhiên đến lạ
Một cô công tố tay mơ nhưng nhất quyết đầu tranh giành công lý
Một tâm hồn được bảo bọc che chở, ko hề tì vết
Một chú mèo chết nhát sợ ma lẫn người
Một „cô bé“ ngây ngô dễ lừa gạt trong mắt anh

Hai người , hai thế giới, hai cách sống, hai tương ngộ khác nhau trên đời ...tưởng chừng như hai đường thẳng song song chẳng bao giờ gặp nhau ...Vậy mà anh ở đấy , cô ở đấy , duyên phận ở đấy ...vô tình hay hữu ý , họ đã gặp nhau
Đó là trò đùa của số phận , hay trò đùa của anh
Đó là duyên hay là nghiệt

Trong cuộc chơi này, anh là người sẽ chiến thắng hay cô bé ngây thơ kia sẽ làm anh gục ngã?

Ko có kế hoạch nào hoàn hảo. Không có trái tim nào hoàn toàn là sắt đá , phải không IW ?

Anh đã tự tin biết mấy khi có thể nắm bắt người con gái đó trong lòng bàn tay
Anh đã cao ngạo tuyên bố: Có điều gì mà IW hạ quyết tâm muốn làm mà làm ko được?
Anh đã thành công với cái kế hoạch của mình , đã đem người con gái đó đến bên cạnh người đàn ông khác
Anh đã gật gù công nhận cái sự thông minh của chính mình
Anh đã hài lòng khi còn có thể đem lại hạnh phúc cho người mà anh sẽ lợi dụng và nhắm biết sẽ làm tổn thương.

Vậy anh vui chứ?
Ánh mắt anh có thôi dõi theo cô bé đó chăng?
Lòng anh có khi nào thôi dằn vặt khi nghĩ đến cô?
Trái tim anh có thôi rỉ máu khi nhìn thấy nụ cười của cô?
Anh có vui khi cô nói anh chẳng cần phải dọn đi?
Vui ư , ko hẳn , anh đã mong chờ từ cô một tình cảm khác chứ ko phải là lí do thương hai anh yêu đơn phương ...
Anh ghen đấy IW à
Anh đang muốn nhiều hơn nữa IW
Anh muốn cô nhìn về phía anh với tình yêu

Anh là đồ khốn, IW à. Anh biết điều đấy ...rõ hơn ai hết

Cô bé ngây thơ đó dù nghi ngờ nhưng vẫn chọn tin anh. Nên anh đau , anh hận bản thân. Thì ra trong mắt cô gái đó anh quan trọng đến thế . Anh là cứu tinh, là người hùng, là nơi cô có thể dựa vào khi cần thiết. Có lẽ cô chưa hề một lần giật mình cảm thấy cảm xúc rung động của lòng mình. Nhưng trước ánh mắt của mẹ, cô con gái nhỏ như giãi bày cả cõi lòng mà thậm chí cô chưa từng hiểu được.

Vấy đấy , cái kế hoạch có thể là hoàn hảo.
Chỉ có anh là không hoàn hảo, anh là mắt xích yếu nhất trong cái kế hoạch đó
Anh đã vấp phải đối thủ là cô bé ngây thơ đó, một đối thủ anh tưởng chừng có thể xoay trong tay mình , nhưng cuối cùng lại khiến anh điên đảo. Anh muốn say để quên đi tất cả. Để có thể cuốn trôi đi cái cảm giác tội lỗi nặng nề mà anh gây ra. Anh muốn buông tay , muốn dừng lại , muốn mọi chuyện là quá khứ. Anh hoàn thành cái vai diễn thật xuất sắc trước mặt mẹ cô bé đó, anh cho là mình giỏi lắm đúng ko ? BẤt chợt thấy anh thật đáng thương và khờ dại.

Nhưng quay ngược thời gian , anh vẫn phải làm như vậy ...

Anh xấu lắm IW à ....
mapu
mapu
Người nhà

Bài gửi by Saumachi Sun Jun 13, 2010 12:53 pm

êu PP hẻm có thể tả đượt, thật sự là êu Ma Hye Ri 1, còn SIW thì chỉ êu khút sau thui, khút đầu hơi gét
Nhưng êu PP và sis Kim 100% thì êu Các ngừ đẹp nhà PP tới 200% vì thế mềnh mới tham gia cms chứ normally thì mềnh êu ai lắm mới vô say vài dòng, hí hí, điển hình mềnh êu nhìu nhà, but only , HGD, AC, và PP (mà PP là mềnh cms khủng khíp nhất, Muahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh), I HEART PP-ERS queen flower
Saumachi
Saumachi
Bạn thân

Bài gửi by linhchando Mon Jun 14, 2010 1:25 am

IW à nếu được phép lựa chọn anh liệu anh vẫn quyết định như thế ư?

Thực sự cho đến bây giờ, khi PP đã đi đến những ep cuối cùng của nó
Tôi đã chứng kiến sự chuyển biến của nhân vật IW
Đã hiểu được tương đối sự bí ẩn của con người này
Biết được sự thù hận ở một mảng nào đó
Nhưng tôi vẫn luôn mang theo mình câu hỏi: nếu được lựa chọn lại 1lần nữa liệu anh vẫn quyết định như thế chứ?
Ss chuột đã nói với tôi rằng: chắc chắn người đó vẫn làm như thế
Cũng có lý!
Thực sự cách trả thù đó là quá tàn nhẫn,bởi sao lại tàn nhẫn vì người tổn thương nhiều nhất chính là cô gái bé nhỏ: Ma hye Ri.
Không phải IW không biết điều đó,chắc chắn một người thông minh như thế thừa hiểu điều căn bản đó
Để chính MHR là người phanh phui ra sự thật về tội lỗi của bố mình, quá thâm độc. Bản thân IW đã biết tất cả sự thật này từ rất lâu, anh thừa khả năng để đưa tội ác ra ánh sáng. Nhưng không,lại cố gắng đưa ra một kế hoạch hoàn hảo ko hề sai sót, một kế hoạch nung nấu trong bao nhiêu năm trời, tiếp cận với không biết bao nhiêu người chỉ đợi ngày kế hoạch đó thành công.
Nếu nói sau khi cố gắng tiếp cận MHR thì IW mới có tình cảm, nếu là điều đó thì tôi không thắc mắc
Nhưng hình ảnh cô gái nhỏ,ngây thơ ,trong sáng,vô tội đã đưa cho anh những chiếc bánh nóng hổi đã làm trái tim cậu nhóc IW fải xúc động, và hình ảnh đó đi theo anh tới tận bấy giờ. Đấy,chính là như thế
Nhưng tại sao IW lại chọn cách làm cho người con gái đó fải tổn thương? Tại sao hả IW
Lúc MHR vì vụ án mà suýt gặp nguy hiểm, IW đã dằn vặt biết bao, tự trách bản thân đã không suy nghĩ thấu đáo để cô gái đó bị rơi vào nguy hiểm. Đó là tình cảm thật,là sự lo lắng chân thành
Nhìn thấy người con gái đó vì kẻ khác mà khóc, anh cầm nước mắt không được. Đó là sự xót xa tự đáy lòng hay là tình yêu lên tiếng.
Đã bao lần sau nụ cười tươi là nỗi phiền muộn.là ánh mắt như cứa vào tim,là những giọt nước mắt và câu xin lỗi chỉ dám nói với chính bản thân mình.
Rõ ràng trong 1mặt nào đó IW lại muốn bảo vệ MHR,không muốn cô bị tổn thương
Nhưng sao vẫn giữ cái kế hoạch dã man đó?
Bản thân IW là một người quá xuất sắc, cái kế hoạch hoàn hảo kia đủ chứng minh điều đó. Anh hoàn toàn có thể chọn, hoặc thay đổi hướng đi của cái kế hoạch kia nhưng anhko làm. Hoàn toàn có thể tìm 1lối trả thù khác để MHR ít fải chịu tổn thương nhất? tại sao vẫn không làm
Điều căn bản mà nói, ngay từ đầu khi đã cảm tình với cô gái đó nhưng anh lại chọn chính cô để làm công cụ trả thù? Đấy là một câu hỏi lớn tôi vẫn chưa thể giải đáp được
Sẽ hi vọng những ep cuối có thể lí giải cho mình điều này

Pi ét: nhà em tự nhiên mất mạng,em ngồi mở bài Gụt bai ra và vik cái bài này
Thật đúng là rảnh nhảm hết sức,mà nói thật ra ban ngày cứ ngồi tám xô bồ cũng đêk mà vik được cái gì cho ra chữ ra nghĩa.
Những ngày gàn đây có nhiều thứ,nhưng những tin vui từ PP cứ tràn về làm mình hạnh phúc vô cùng
PP đã càng ngày chứng minh được giá trị của nó
Thực sự mỗi lúc như thế,tôi chỉ muốn hét lên,hét lên với tất cả mọi người rằng: Đấy các ấy đã nhìn thấy chưa, các ấy đã thấy sức mạnh của PP là thế nào chưa, đã thấy thực chất PP đã làm được những gì chưa
Dù thế nào chăng nữa mình vẫn tin sau PP là bước ngoặt trong sự nghiệp của ss Kim và chồng mình
Mình vẫn đang tự hỏi là tại sao PP ở nước ngoài lại được sùng ái thế mà ở Hàn thì nó bị đì thế nhờ
Đì từ cái rating đến cái bảng điều tra độ tuổi bấn film nữa chứ
Thoai,đêk cần,em nó cứ vững bước thế là mừng lắm rồi,khối bạn khác nhìn vào mà ghen tị đi
Dù sao nếu PP được nước ngoài yêu mến thì các tình yêu của mình độ fổ cập càng cao,IU QUÁ ĐI
linhchando
linhchando
Admin

Bài gửi by mapu Mon Jun 14, 2010 2:21 am

KHi coi những phim có xu hướng bi kịch hóa hoặc đơn giản là có nhiều tình tiết bi đát , gây được nhiều tâm trạng phức tạp. Cảm xúc dễ trào ra hơn nà , tranh cãi vì nhân vật này, bất mãn cho số phận người kia ...Những câu chuyện đó lúc nào cũng làm cho tâm trạng người ta xúc động mạnh mẽ hơn.
Còn PP là phim ko có xu hướng bi kịch hóa, PP gần gũi với cuộc sống , đề cập tới những khía cạnh giản dị trong công việc. NÀo là chuyện công sở, chuyện nghề , chuyện đời ...Giản dị và gần gũi ví như chuyện có người chịu overtime , làm tới 8 , 9 giờ đêm , nhưng có người lại ko thích : à vâng , tôi chỉ làm tới giờ này thôi vì tôi là công chức cơ mà ..sao tôi phải overtime , Nếu anh chị muốn thì anh chị cứ về , tôi đâu có nói gì ...Haha , tự hỏi có mấy người đi làm rồi thấy chính mình trong hoàn cảnh đó . Ờ thì con bé đồng nghiệp nó lười , mình thì chẳng được gì , cứ phải làm vật mặt ra ...Hay những chuyện như nói xấu dèm pha sau lưng người khác. Đâu đó quanh chúng ta vẫn luôn xảy ra , nó thật tới cái mức nhiều khi chúng ta phẩy tay cho qua ...vì đơn giản , mấy cái này thì có gì mà bình với chả phẩm...Có những chuyện giản dị quá lại đâm ra làm người ta thấy ko cần thiết phải phát biểu là vậy ...

Nhưng chính những chi tiết nhỏ nhặt đó mới là cuộc sống của chúng ta , ko phải sao ...Chúng ta hôm nay ra đường , ngày mai đi làm , đều thấy những tình huống đó diễn ra , đôi khi ko biết xử sự thế nào cho phải đạo ...khoan nghĩ tới những gì xa xôi , bi kịch gì gì đó , chỉ nghĩ tới những gì PP đem lại là những bài học nhỏ quí giá trong cuộc sống là tuyệt rồi
mapu
mapu
Người nhà

Bài gửi by linhchongxang'_91 Thu Jun 17, 2010 11:40 am

Về cảm xúc với PP cũng như Bí Bơ thì cũng có nhìu lắm, nhưng dạo này em đang luyện công nên đầu óc, chưx nghĩa hơi lôn xộn, chưa thể sắp xếp lại mà viết 1 bài cho ra hồn được, mấy ss cho em nợ, e viết sau nha! Very Happy
Ko viết được cảm nhận thì em xin làm bài nhạc chế vậy, lol (dạo nài e bị ngộ nhạc chế hay so ấy, lol)
Nhạc thiếu nhi nhá cả nhà, nghe cho nó hồi xuân, giai điệu vui vẻ, hi vọng ss pikachu nghe bài này đỡ bùn xíu xíu nha Very Happy

Bí là người hùng
Bí là siêu nhân
Bí là con ngựa Bí cõng Bơ chơi
Bí là luật sư giúp Bơ vượt khó
Bí là con thuyền cho nàng Bơ bơi

Bí Bí là bờ vai cho Bơ nằm ngủ
Bí bí là anh chàng, đưa bơ đến bến bờ hạnh phúc

Bí Bí là tất cả Bí ơi Bí ơi
Bí Bí là tất cả Bí ơi Bí ơi

Những lúc Bơ cần
Bí liền ở bên

PS: thanks ss map iu nhìu nhìu vì đã chỉ em cách post nhạc nha ^^, sơm sơm ss nè
linhchongxang'_91
linhchongxang'_91
Bạn thân

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:15 pm

Mình xin có một chút cảm nhận về bộ phim mà mình mới thưởng thức qua tập 1.
- Thứ nhất, về diễn viên đây là bộ phim diễn viên nào đóng cũng tuyệt vời, xây dựng nhân vật tuy có hơit hái quá nhưng không lố bịch, trong thực tế người như công tố ma Hye RI không phải là không có, và chắc chắn phải có nguyên nhân sâu xa nào đó nhân vật này mới đặc biệt như vậy.
- Thứ hai, nội dung hay, cuốn hút, nhiều điểm mở làm cho người xem tò mò, nội dung khá mới mẻ, tuy hài nhưng chứa đựng nhiều giá trị nhân văn sâu sắc.
- Thứ 3: OST phim vô cùng tuyệt vời, tung ra rất hợp với tình huống phim làm cho những phân đoạn phim càng hay hơn.
Và còn rất nhiều lý do nữa, cả hai diễn viên chính KSY và PSH đều để lại cho mình những ấn tượng sâu sắc qua hai bộ phim All about eve và family's honnor.

Đây là bộ phim duy nhất mang lại cho mình những cảm giác háo hức chờ đợi từ mùa phim đầu năm đến giờ.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:19 pm

ĐỊNH MỆNH
“Một con người đều có 1 mệnh khi chào đời và suốt cuộc đời phải mang theo, cái định mệnh ấy ko phải do trời quyết định hết mà do chính bản thân mỗi người quyết định”. Bạn cho rằng ý kiến này có đúng hay không?
Cuộc đời con người có lúc bạn dừng lại và suy ngẫm:
“Có phải số phận con người là do ông trời an bài?”.
Còn đối với tôi, mỗi người đều có số phận nhưng số phận đó ông trời quyết định 1 nửa, một nửa còn lại do bản thân mỗi người quyết định nó.
Ma Hye Ri ngẫm lại:
“Này, duyên dáng, chị gặp được anh ấy là nhờ em đó, và chị cũng mang em khi anh ấy đến cứu chị. Anh ấy chắc chắn là định mệnh của chị”
Xem đến đoạn này, bản thân tôi lại ngẫm lại, cái định mệnh mà Hye Ri nói đến liệu rằng nó có đeo bám nàng suốt cuộc đời hay không. Tôi sợ rằng cái từ “Định mệnh” đó nó làm cho nghĩ rằng “Đã là định mệnh thì đã an bài không thể thay đổi” ---- AN TUÊ (no no). Sao tôi cảm thấy run run khi viết đến đây.
Chợt nghĩ đến anh chàng luật sư, nếu so sánh với chàng công tố viên thì trong hai tình huống này anh Luật sư đều có mặt, nhưng khổ nỗi những cuộc gặp gỡ và tiếp cận nàng Ma đều do chàng sắp xếp và lên kế hoạch.
Vì thế, khi viết đến đây tôi run lắm, tôi bắt đầu sợ cái gọi là “ĐỊNH MỆNH”.
Trong huống này thì đúng là anh công tố viên ĐỊNH MỆNH hơn
+ Anh đến khu trượt tuyết vì việc công và VÔ TÌNH Hye Ri ở đó.
+ Người đáng lẽ phối hợp với Ma bắt tội phạm đáng lẽ ra là anh chàng cùng phòng với nàng, nhưng ĐỊNH MỆNH hôm đó ở văn phòng công tố chỉ còn mỗi Anh công Tố Yoon
Và ĐỊNH MỆNH khủng khiếp hơn khi anh In Woo cùng nàng đi mua thiết bị theo dõi:
In Woo: “Tôi có thể trả lời điện thoại rồi gọi kiểm sát Cha cho cô”
Hye Ri: “Một công tố viên làm sao có thể phối hợp với 1 luật sư được chứ”
Vâng, đây liệu rằng có được gọi là ĐỊNH MỆNH hay không?
Vì ĐỊNH MỆNH mà chàng không thể tới cứu nàng trước được.
Đến đây thực sự tôi cảm thấy sợ cái từ gọi là ĐỊNH MỆNH.
Mọi tình huống diễn ra theo cái từ ĐỊNH MỆNH đó làm tôi sợ thật sự.
Vì thế tôi luôn tin rằng, chúng ta không thể phủ nhận ĐỊNH MỆNH là số phận, nhưng số phận đó không thể do ông trời an bài, bản thân mỗi người đều có thể thay đổi được số phận của mình, mặc dù mới chỉ dám nói 50-50. Tuy người ta đã nói “Một giọt nước nhỏ không làm nên cả đại dương” nhưng trong tôi thật lòng tin rằng “Giọt nước nhỏ đó cấu thành nên đại dương” .
Ma Hye Ri, mình đang trông chờ nhìn thấy cái ĐỊNH MỆNH đó sẽ bị xoay quay cuồng điên đảo như nào. Nàng Ma, Chàng In Woo, em đang trông chờ vào công cuộc thay đổi ĐỊNH MỆNH của anh chị.
FIGHTING!
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:22 pm

TRong 4 ep đó, có mí cảnh mà mình cảm thấy ứng ý nhất:
- Cảnh 1: Đầu tiên trong ep 2, kẹo bơ gặp bí ẩn tại phỏng làm việc, cho đến lúc chàng và nàng hẹ gặp nhau ở quán cà phê.
- Cảnh 2: chàng và nàng gặp nhau, nàng vác một thùng tiền bằng xe kéo đến, chàng thì cầm máy đếm tiền đến.
CHỐ NÀY LÀ TUI CƯỜI SẶC SỤA LUN ĐÓ.
Cảnh này kết thúc bằng việc chàng tựa vào xe chàng nói bất cứ lúc nào nàng muốn ăn gì đó, đi đâu đó hay làm bất cứ chuyện gì hãy gọi cho chàng. HỤ, CẢNH NÀY LÀ TUI LÊ LẾT NGAY TẠI CHỖ
- Cảnh 3: kẹo bơ bị giáo huần bởi chàng ưu tư, ui trùi ui sao mà lời thoại trong cái đoạn này nó mang tính nhân văn sâu sắc đến thế:
+ Cô có biết quyết định của một công tố viên quan trọng thía nào không.
+ Nó có thể biến người vô tội thành có tội hoặc ngươicj lại.
+ Đau tim muốn chết.
- Cảnh 4: kẹo bơ bị giáo huấn bởi cái ông đầu hói - chắc là trưởng ở cái phòng công tố đó.
+ Cô tưởng cô chỉ sai mỗi việc là bỏ hội thào đi xem hội diễn thời trang thôi hay sao.
+ Dù cô có cho họ tiền thì cũng chẳng có phòng nào chịu tiếp nhận cô cả.
+ Cái phòng của nàng trang trí giống phòng công chúa nhưng sao cảm giác nó lạc lõng quá, giống như bị tách biệt với thế giới bên ngoài vậy.
- mà xem ra, chỉ có 4 cảnh tui thích thì cũng là hết cả tập 2 của phim rùi thì phải. ka ka
- Nhưng biết làm sao đây, chỗ nào cũng hay cả, cũng có ý nghĩa cả. Tui không nỡ bỏ đi cái gì, vứt đi cái gì hết trơn đó.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:23 pm

27. Giờ là đến giờ bàn về rating nhà mình.
- THứ 1: trong nhà PP rating là một tiêu chí nhưng không phải là tất cả.
- Thứ 2: Rating là để đếm xem có bao nhiêu người nhìn vào màn hình.
- Thứ 3: không nhất thiêt phim hay thì rating cao, phim chán thì rating thấp. Mình rút ra được quy luật khi theo dõi rating của phim hàn trong bao năm qua đó là:
+ phim rất hay thì rating rất rất cao. (>=30)
+ phim chán thì rating rất rất thấp (<=6)
- Thứ 4: khoảng rating chạy trong khoảng từ 10-20 thì chưa thể khẳng định được đó là một bộ phim rất hay hay là rất dở được.
ĐÚng không các mem nhà mềnh
- Thứ 5: Sự biến động rating của một tập phim phải xem cả các yếu tố khác tác động vào đó là PR, xuất hiện của các nhân vật nổi tiếng được giới trẻ ưa thích hay không (đặc biệt là các hot boy).
- Thứ 6: rating nhà mềnh là cứ tăng đểu từ khi ra mắt cho tới bây giờ, tập 1< 8 vậy mà giờ lên tới hơn 11. Đây là một kì tích đáng chúc mừng vì phải cạnh tranh với 2 bộ phim thần tượng đình đám CS và PT.
Cho nên mới nói đối với các mem nhà PP, rating chỉ là 1 con số, không nói lên tất cả vấn đề của một bộ phim.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:23 pm

29. Prosecutor Princess của Kim So Yeon
đến công tố viên thật cũng phải khen

– Nhiều khán giả Hàn Quốc chê drama mới của Kim So Yeon, Prosecutor Princess, là “không chân thật” nhưng thực ra đến cả các công tố viên thật của nước này cũng đang bất ngờ trước mức độ chân thực của phim.

Drama Prosecutor Princess của đài SBS kể về quá trình trưởng thành của cô kiểm soát viên Ma Hye Ri khởi chiếu cùng thời điểm với hai đối thủ mạnh Cinderella’s Sister và Personal Taste nhưng chỉ sau một tập, phim đã vượt lên giành thành tích rating tốt hơn hai đối thủ. Ngày mùng 2/4 vừa qua, kiểm sát viên đại diện cho Bộ tư pháp Hàn Quốc thậm chí đã đích thân đến trường quay để khích lệ đoàn làm phim. Sau đó một kiểm sát viên khác đang làm việc tại Viện kiểm sát nhân dân tối cao Hàn Quốc cũng trực tiếp đến cổ vũ.

Vị kiểm sát viên trên không tiếc lời khen ngợi “Tôi quan tâm và theo dõi phim vì phim có nhân vật chính làm kiểm sát viên. Trong tập đầu vì Kim So Yeon đóng vai Ma Hye Ri nên phim khá thú vị và buồn cười. Bối cảnh cơ bản và tình huống của phim đã được tác giả kịch bản và đạo diễn tái hiện khá chân thực và chi tiết”.

Vị kiểm sát viên này cũng bày tỏ ý kiến cá nhân đối với những chỉ trích về tính chân thực của bộ phim “Phim truyền hình là những tác phẩm sáng tạo dựa trên những chất liệu hiện thực nào đó. Prosecutor Princess cũng tương tự như vậy. Có nhiều người chỉ trích việc kiểm sát viên Ma Hye Ri mặc áo lòe loẹt và đeo nhiều nữ trang nhưng thực tế là dạo này có rất nhiều nữ kiểm sát viên quan tâm đến thời trang. Đương nhiên không có ai mặc váy ngắn đến thế nhưng đây là tính cách của nhân vật trong phim nên những chỉ trích rằng “bộ phim thiếu tính thực tế” có vẻ như không phải là ý kiến của số đông”.

Trước sự ủng hộ của giới kiểm sát viên, đại diện đoàn làm phim tỏ ra vô cùng phấn khởi “Chúng tôi cảm thấy như được truyền thêm sức mạnh khi nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các kiểm sát viên. Chúng tôi sẽ tiếp tục cố gắng ở các tập sau để mang lại một bộ phim truyền hình chiếm được nhiều sự đồng cảm của tất cả mọi người”.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:25 pm

32. Trong tập 3 của phim mọi người nơi làm việc tảy chay bơ
Ừ, cứ cho rằng nàng làm cho mọi người ở cơ quan khó chịu, nhưng đấy là cách suy nghĩ của nàng, nàng cho thế là đúng nhưng người khác lại cho thế là không đúng, mỗi người một quan điềm nhìn nhận khác nhau.
Tuy nói thế không phải bảo nàng nhà mình là đúng, nàng có sai.
Nhưng nếu nàng có sai đi chăng nữa thì họ cũng phải giải thích cho nàng hiều cơ chứ, và ít nhất cũng nên nói với nàng một tiếng về việc chuyển nàng sang phòng riêng.
Con người ai cũng có lúc bị vấp ngã, nhưng điều quan trọng là sau mỗi lần đó có đứng được lên hay không mới là điều quan trọng.
Họ không thích sis nhưng làm thế là không tôn trọng sis bơ, có thể họ nghĩ rằng nói ra sẽ làm nàng bị tổn thương nhưng bị nói đằng sau lưng còn đau đớn hơn rất nhiều.
Tui hy vọng trong tình thế này họ nên cho sis một cơ hội để khẳng định mình.
Cũng có thể BK cho như vậy như một đòn bầy để tạo ra sự thay đổi về chất trong con người của Ma Hye ri mà trước đó cả bản thân nàng và mọi người xung quanh đều không thấy được
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:27 pm

Muốn tâm sự cùng nhà mình nhiều lắm về những cảm xúc khi xem ep 3
Nhưng không hiểu sao cái cảm xúc này nó lại khó nói lên lời như vâỵ.
Nhớ lại cái cảm giác khi vừa xem xong ep 1 là sis xông thẳng lên nhà PP làm một mem trung thành - 1 điều chưa từng làm với bất kì một bồ phim nào trong cuộc đời của sis.
Vậy mà khi xem xong ep 3 sis cứ lặng hết cả người đi.
Một tập phim quá hay, quá tuyệt vời, quá toàn vẹn và tuyệt hảo.
Các mem không, một lý do nữa sis không viết comt luôn cho nhà PP sau khi cảm nhận ep 3 đó là vì "mắt sis lúc bấy giờ sưng quá"
Cái cảm xúc của sis vốn đã kìm nén từ đoạn bố của Bơ tạo áp lực cho Bơ trong quá khứ và nó đã bộc phát thành những giọt nước mắt khi mà nhìn và nghe thấy Bơ khóc trong phòng ăn, nghe được cuộc đối thoại của các bạn đồng nghiệp.
Thật sự sis đã lặng hết cả người, sao mà thương bơ của nhà mình quá.
Sis ngồi trước màn hình xem không bỏ sót từng phút từng giây, từng câu nói lời thoại.
Xem xong tập này sis hoàn toàn bị đổ gục trước khả năng diễn xuất của bí và bơ đặc biệt là bơ
Ấn tượng của sis cho tới bây giờ đó chính là bữa trưa của bơ toàn cà chua, sau đó bơ nhìn lên đĩa bánh kẹo trên tủ, bóc từng chiếc bánh chiếc kẹo ra ăn lấy ăn để.
Xem đến đây người theo dõi sẽ thấy được một bơ sành điệu là thế, vui tươi là thế cũng có những nỗi khổ riêng, khổ ở đây không phải khổ về thiếu thốn vật chất mà khổ vì cái ăn mà cũng không theo được ý của bản thân mình. Nhìn cái dáng Bơ ăn thương lắm.
Tập 2 xem Bơ ăn cà chua thì nghĩ rằng nàng thích lắm, nhưng đâu có phải vậy, dường như xem đoạn này xong ta thấy được Bơ cố tỏ vẻ như vậy thôi.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:34 pm

MA HYE RI – MỘT NHÂN VẬT ĐÁNG TRÂN TRỌNG
3.
PHẦN 1 :
Đối với bản thân tôi, Procector Princess là một bộ phim đặc biệt. Nó đặc biệt vì nhiều thứ lắm, không chỉ diễn viên đẹp, đóng hay mà bộ phim còn có nội dung tuyệt vời và giá trị nhân văn sâu sắc. Khi biết bộ phim chiếu cùng thời điểm với PT và CS, tôi đã vô cùng mong mỏi KST sẽ làm sub bộ phim này và điều ước đó đã trở thành hiện thực.
Các mem biết không, ngay sau khi ep 1 được down về, mình mở ra xem và lâu lắm rồi cái cảm giác thổn thức và hạnh phúc khi xem phim nó mới có.
Tập 1, Ma Hye Ri xuất hiện là một nhân vật tương đối đặc biệt, cô thật không giống một công tố viên chút nào, mà nói thẳng ra cái cách ăn mặc của cô trong nghề người ta có thể dùng 1 cái từ đánh gía đó là ‘Lố lăng ‘.
Thêm vào đó, ấn tượng về cô gái này còn là một cô gái đơn thuần, nhiều khi ngây thơ quá mức cần thiết, và đến khi cô xuất hiện ở tập 2 thì không còn gì đáng bàn. Đến lúc này đây chúng ta đều sẽ đặt ra câu hỏi
« CÁI CÔ NÀY SAO LẠI ĐI THEO NGÀNH LUẬT CÓ CHỨ »
Tôi cũng vậy, câu hỏi này luôn luẩn quẩn trong tâm trí, và những thắc mắc đó đã dần dần được hé mở một cách từ từ và làm cho người xem ngấm dần đến lúc trở nên thương cảm cho cô bé có tên là MA HYE RI.
Và bây giờ chúng ta hãy lần lượt đi theo tiến trình tìm hiểu con người thực sự của Ma, một người rất tuyệt được thể hiện qua diễn xuất xuất sắc của diễn viên KIM SO YOEN
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:35 pm

Phần 2
Papa : Bố tưởng sau khi mày tốt nghiệp trường luật sẽ thì vào ngành công tố nên đã đưa thẻ tín dụng cho mày, nhưng mày đã lừa ba rồi xài tiền của ba hả ? Hai người gạt tôi rồi ăn uống bằng tiền của tôi, còn ngủ trong nhà tôi, xài tiền tôi.
Hye Ri : ba ơi ba ơi, con sai rồi, CON SẼ LÀM MỌI THỨ THEO Ý BA.
Papa : cút ngay ra khỏi nhà tôi
................
Hye ri : CON SẼ THI VÀO TRƯỜNG LUẬT, ba hãy tha thứ cho con. CON SẼ THI VÀO NGÀNH CÔNG TỐ.
Thì ra cái công việc mà Hye Ri theo đuổi không phải là nghề mà cô yêu thích, mà do sự ép buộc của ông bố đáng sợ kia. Chả trách ta không hề thấy nàng có sự say mê trong công việc.
Nàng học trường Luật nhưng nàng chỉ học như một cái máy, quy tắc gì, điều lệ gì, … mà nàng không biết rằng CTV là một nghề cần có cái tâm thực sự, tâm đúng thì làm đúng, tâm sai thì trắng đen thật giả lẫn lộn. Mà cả khi tâm đúng thì cũng cần những kĩ năng nhất định của một CTV, ở Ma chưa có những điều đó.
Bản thân mình thông cảm cho những lý lẽ sáo rỗng của cô tuy chẳng hợp đạo lý chút nào. Kể cả cái việc cô cứ đúng giờ là về không cần biết là việc đã hết hay chưa. Tất cả được trả lời đó là « BẢN THÂN MA HYE RI KHÔNG HỀ YÊU NGHỀ CÔNG TỐ VIÊN »
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:38 pm

Phần 3:
Nhà PP chúng ta chắc chẳng ai là không nhớ đến thân hình mập ú của nhân vật Ma Hye Ri. Không những thế hôm nay cả nhà đã được nhìn ngắm qua những giây cuối cùng của tập 5, một cô nàng béo ú, đầy đặn khác hẳn với cái cô Ma sành điệu mặc hàng hiệu, váy ngắn, giầy cao mà ta thường gặp trong gần 5 tập phim vừa qua.

Trong phần này chúng ta hãy cùng lý giải tại sao nàng Ma lại thích style váy ngắn, giày cao… đến mức độ bỏ cả hội thảo xem trình diễn thời trang đến vậy.
Mời các bạn cùng với tôi quay trở lại một số trường đoạn về diễn biến tâm lý của nhân vật này.
- Nàng ngồi ăn cà chua và khen rất ngon
- Ăn được 1 quả nàng nhìn lên đống bánh kẹo trên nóc tủ lạnh
- Sau đó một cảm giác thèm thuồng tột độ đến với nàng dường như bị kìm nén từ lâu, nàng bóc bánh kẹo ăn lấy ăn để
- Dường như, cơn thèm chưa đã, nàng đi một mình đến nhà hàng ăn, gọi rất nhiều món.

Đoạn trên dù ma hye ri chẳng nói lời nào cả nhưng hành động bóc từng chiếc bánh chiếc kẹo đưa vào miệng, ban đầu chỉ là nhấm miếng nhỏ, sau đó là ăn vội ăn vàng. Sao ăn mà cũng phải khổ thế hả Ma. Liệu rằng có phải đã lâu lắm rồi nàng không ăn nó nên sợ quên mất cảm giác mới ăn chậm rãi, từ từ, rồi sau đó không thể kiềm chế, nàng ăn vội vàng như sợ ai đó nhìn thấy, như sợ rằng mình chẳng bao giờ ăn được nữa.
Vậy ra, đây chắc là món khoái khẩu và cũng là nguyên nhân về thân hình mập ú của ma Hye Ri.
Vì sao nàng sợ béo vậy, tuy chưa biết là có liên quan gì đến ông bố hay không nhưng đối với bản thân tôi trong trường hợp của Hye Ri tôi sẽ nghĩ "CHẮC RẰNG CÁI THÂN HÌNH MẬP Ú CỦA NÀNG ĐÃ LÀM CHO NÀNG KHỔ SỞ KHỐN ĐỐN KHÔNG ÍT"
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:39 pm

Phần 4

Hình ảnh cho thấy Ma đang đưa chiếc hộp gì đó chắc là hộp quà tặng một bạn trai với một khuôn mặt e thẹn xấu hổ. Nếu không lầm thì đây chính là anh chàng mà Ma thích ngày xưa, và hình như cái anh này quen quen. Bức ảnh được đưa lên mạng chụp 3 người cuối ep 5 có anh chàng này đúng không các bạn. Anh đứng thật thân thiết bên cạnh một cô gái còn Ma nhà ta thì chỉ ghé đầu vào.
Tôi cam đoan Nàng Hye Ri bị từ chối, chắc nàng buồn lắm, nàng sẽ nghĩ rằng chăc do mình béo, mình xấu, và vì thế nên chẳng bao giờ mặc được những bộ quần áo đẹp đặc biệt là váy ngắn, chưa kể cái thân hình khổng lồ của nàng còn bị bạn bè trêu chọc, thật sự rất đáng thương. Mình thấy thương Hye Ri lắm. Và chúng ta cũng đã lý giải được sao nàng lại yêu quý cái tủ quần áo và tủ giầy dép hàng hiệu của mình đến như vậy và thậm chí sẵn sàng bỏ hội thảo để đi xem thời trang.
Trường đoạn 2:
Ma: sao anh lại từ chối một cô gái xinh đẹp và dáng người mảnh khảnh khi cô gái đó nói thích anh? Như vậy em sẽ buồn lắm.
CTV: Tôi có ý nghĩ sẽ qua đêm với cô
Ma: Sao ạ?
CTV: Để khiến tôi có suy nghĩ như vậy cô mới ăn mặc thế này sao?
Ma: không ạ
CTV: Không phải sao cô lại ăn mặc như vậy?
Ma: ĐÓ LÀ VÌ EM RẤT ĐÁNG GIÁ
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:40 pm

Phần 5
ĐỂ CÓ THỂ MẶC ĐƯỢC NHỮNG BỘ QUẦN ÁO NHƯ NGÀY HÔM NAY CÔ ĐÃ TRẢI QUA NHỮNG GÌ VÀ CŨNG CHỈ MÌNH CÔ MỚI HIỂU ĐƯỢC RẰNG GIÁ TRỊ CỦA BẢN THÂN MÌNH NÓ LỚN RA SAO"

Xem đến đoạn này, bản thân anh CTV đã bị mất điểm. Dù thế nào đi nữa thì anh cũng không có quyền nói như thế trước mặt Ma mà cho dù bất kì cô gái nào anh cũng không nên nói như vậy. Nhưng sự hiểu lầm này sẽ được giải tỏa nhanh thôi. Sẽ không lâu nữa anh sẽ biết được "MA HYE RI ĐÁNG GIÁ ĐẾN MỨC NÀO"
Trên đây là những dòng cảm nhận của mình về style của nhân vật Ma Hye Ri, còn rất nhiều những cảnh nhỏ nữa làm sáng tỏ vấn đề trên nhưng mình nghĩ chỉ cần lấy hai trường đoạn đó là đã khá rõ rồi.
Mình tin rằng các mem cũng có những cảm nhận giống mình.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:43 pm

Tình cảm Bí dành cho Bơ là gì????
- Từ cách anh đối xử với Bơ.
- Ánh mắt anh nhìn Bơ.
- cái cách anh âm thầm bảo vệ Bơ.
............
tát cả nói lên một điều rằng anh vô cùng yêu Bơ, và mình cho rằng như thế là quá đủ.
Chỉ có điều đến giờ Bơ vẫn chưa thấy được tình cảm thực sự trong lòng mình.
Nàng đang chạy theo cái thứ tình cảm được gọi là NGƯỠNG MỘ chứ không phải là tình yêu.
Rồi một ngày nào đó, nàng sẽ thấy được Bí có vai trò quan trong như thế nào đối với nàng.
Nàng sẽ biết rằng, Khi Bí ra đi, nàng xe cảm thấy tổn thương và mất mát đến nhường nào. Vì đơn giản, chàng là người vô cùng quan trọng với nàng.
Không ai có thể hiểu nàng, thông cảm tất cả mọi thứ về nàng như chàng được.
Ngày đó sẽ không xa các mem nhỉ. Mình tin rằng, tình cảm thực sự sẽ được đánh thức trong lòng MA HYE RI trong thời gian không xa.
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:44 pm

Mình ko biết là nhờ jenny Bơ sẽ nhận ra được tình cảm của minh như thế nào, bởi đến ep 5, và nhân vật jenny cũng chưa có gì đáng nói cả.
Mình cũng thiết nghĩ chắc chắn nhân vật này chắc chắn phải có một vai trò nhất định gì đó trong phim vì biên kịch sẽ ko xây dựng một nhân vật thừa thãi suốt ngày chỉ đứng bên cạnh Bí và nói những đêều bí ẩn.
Còn nhân vật này ra sao, vai trò của cô như thế nào trong phim, chúng mình sẽ được giải đáp trong các tập tiếp theo.
Mình bây giờ chỉ khẳng định một điều rằng, Ma HYe Ri chỉ là chưa nhận ra được thực sự tình cảm của mình mà thôi. Và mình tin rằng BÍ MỚI LÀ ĐỊNH MỆNH CỦA BƠ - NHư lời sis Xu đã nói
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:48 pm

Người ta thường nói, đôi mắt là cửa sổ của tâm hồn, nhìn vào đôi mắt ta có thể đọc được ý nghĩ của con người.
Thực vậy, trong phim chắc không ai là không ấn tượng nhân vật Seo In Woo anh chàng luật sư tài giỏi dưới sự diễn xuất của diễn viên Park Shi Hoo.
Anh đã thể hiện vô cùng thành công ánh mắt của mình trong vệc biểu hiện tâm trạng của nhân vật IN Woo.
Đôi mắt anh như biết nói, có thần sắc tuyệt vời, làm cho người xem hoàn toàn bị ngã gục.
Mong rằng Ma Hye Ri sẽ nhanh chóng đọc được ý nghĩ sâu thẳm trong mắt anh, để nàng biết rằng IN woo mới là định mệnh của cuộc đời nàng.
Chà chà, cung hỉ cung hỉ, vậy là sau một hồi chờ đợi nhà ta đã lên được mặt tiền tầng 5 trước sự chứng kiến hạnh phúc của các mem trung thành
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:48 pm

TRong em một, câu nói của anh chàng Bí mà mình thích nhất đó là khi Mahye ri ko trở về nhà được do xe bị hỏng, vào cùng phòng với in woo, cô hỏi anh "Bạn gái của anh đâu"
Bí nhà ta nói:
"Tôi đang đợi"

Tập 1 là tập mở màn, vai trò cũng như con người thực sự của mỗi nhân vật chưa thực sự sáng tỏ.
Câu nói" Tôi đang đợi" một cô gái nào đó của anh chàng luật sư nhưng cuối cùng ko hề xuất hiện cộng thêm sự gặp gỡ một cách tưởng chừng ngẫu nhiên giữa anh mà Ma Hye Ri sẽ làm cho người xem đặt ra câu hỏi:
"Nhân vật này thực sự là như thế nào, anh xuất hiện như vậy là tình cờ hay có chủ ý, quan hệ của anh với Ma ra sao"
Điều đó làm cho người xem càng tò mò hơn về bộ phim, muỗn được xem những tập tiếp để giải đáp cái thắc mắc đó.
Câu nói " TÔI ĐAng ĐỢI" của In Woo như là phát đạn đầu tiên bắn về phía người xem buộc phải theo dõi tình tiết diễn biến sau đó.
Đó cũng chính là thành công của biên kịch trong việc gợi ra trí tò mò vô hạn của bạn xem truyền hình
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:52 pm

TRong tập 1, câu nói hay nhất của nàng bơ nhà ta theo mình đó là: THAT'S
"Cố ấy không đến vì anh mua giầy chờ đấy
Anh không nên mua giầy cho người con gái mà anh thích
NGười ta nói cô ta sẽ mang vào rồi đi cạnh chàng trai khác đấy"

Còn cảm nhận của mình về câu thoại trên có thể ngắn gọn như sau
- Các cụ nhà ta đúng là sâu sắc quá, khi hai người iu nhau kiêng khem nhìu thứ quá. Nào là
+ Không nên tặng khăn mùi xoa vì sợ rằng tình yêu gặp nhiều trắc trở phải khóc nhìu.
+ Không nên tặng giầy vì người con gái mang giày vào sẽ chạy mất theo người đàn ông khác.
- Ha ha, phái nữ nhà ta thật phải chịu nhìu bất công, ko bít con gái mua giầy hay khăn mùi xoa cho con trai thì có bị rơi vào hoàn cảnh tương tự ko nhỉ, hình như là ko.
- Cái ông biên kịch này tài tình lắm, xây dựng nhờ có đôi giầy mà Bí tiếp cận Bơ, nhưng đã xử lý tuyệt vời bằng cách Bơ ta trả lại tiền đôi giầy cho Bí, coi như là Bơ mất túi chưa trả được, chứ thực ra đôi giầy đó là thuộc về Bơ rùi.
- Hay hơn nữa là trong cuộc đấu giá, Bí ta thừa biết cái tình hiếu thắng của Bơ kiểu gì cũng phải thắng cho bằng được nên khi ngã cái giá vừa phải là cho Bơ thắng liền, rùi cuối cùng Bơ ta vẫn phải nhường cho Bí vì nàng ko có tiền.
- Như vậy, đôi giầy đóng vai trò là cầu nối tình cảm giữa hai nhân vật chính đồng thời cũng đã được Bơ thanh toán sòng phẳng.
- Có chi ông trời chỉ trừng phạt Bí cái tội mua cái đôi giày đó là thời gian Bơ nhà ta chạy theo cái thứ tình cảm ngưỡng mộ của anh chàng sầu.
ha ha, càng nghĩ, cái ổng biên kịch này sao mà giỏi thế ko bít
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by trang051987 Sat Jun 19, 2010 10:53 pm

- Ep 1 là tập đầu tiên vì thế mà những nhân vật thứ chính như anh sầu chẳng hạn vẫn chưa có những câu nói kinh điển làm người xem phải thực sự ấn tượng, hy vọng gặp anh ở ep 2.
- Ở ep 1, bản thân mình còn muốn thêm một câu nữa của nhân vật Ma
- Câu thoại này làm mình ấn tượng đến bây giờ nhưng mà nên xếp nó vào câu thoại gây cười nhất trong ep 1.
" Chiếc váy này dài hơn chiếc váy hôm qua tôi mặc đến 1 cm đó"

- Trời a, Hye Ri ơi là Hye ri, giờ mỗi khi nhớ lại cái câu "váy dài hơn đến 1cm mà ko thể nào nhin cười cho được"
- Đã thế lúc nói lại còn hồn nhiên vô tư, cái thái độ đó của Ma làm cho người xem ko hề tức giận vì quả thực cô đang rất trung thực, ko hề có ý làm trái khi sunbae công tố Jun yêu cầu mặc váy dài hơn.
- Tất cả chỉ là phong cách của mỗi người, mỗi người có một cái cảm nhận về thời trang và cái đẹp khác nhau.
- Giống như nếu bạn đi làm người mẫu mà ăn mặc giống như CTV Jun chẳng hạn thì chắc chắn sẽ bị đáp dép lên sân khấu.
- Hoàn cảnh này cũng có thể coi là tương tự.
- ha ha, nàng Ma
trang051987
trang051987
Người nhà

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next