Thân gửi những ng chị iu quý của em!

Go down

Thân gửi những ng chị iu quý của em!

Bài gửi by linhchongxang'_91 on Tue Jun 15, 2010 8:43 pm

Em chào cả nhà!
E hèm, mở bài... e làm vài câu thơ con cóc cái đã:

Chài, hôm nay ngày nắng chói chang
Vừa hứng hàng hot nên chan chứa tình
Tình hình là bất thình lình
Tình cảm chợt đến nên… tuồn ra thôi
Very Happy

Ep 16 đã kết thúc được mấy ngày rồi, em cũng sửa soạn dọn sang ngôi nhà mới này cũng được ít hôm. Cảm xúc thật là lạ, mà cũng thật lộn xộn
Cũng vì mấy hôm này bận thi cử nên em cũng ko có nhìu tgian tham quan 1 lượt quanh nhà. Nhưng các ss àh, e hiểu lắm những công sức, tâm huyết, những tình cảm mà các ss dồn vào nơi này. Có iu, có quý, có hết mình vì thần tượng thì mới xây dựng nên ngôi nhà mới này. Từ ý tưởng, trình bày, đến nội dung, mọi ng đều phải dồn bít bao công sức vào nó. Ban đầu nghe ss heo tâm sự về kế hoạch cho sự trở về của các ss, thực sự em cũng ko ngờ, mọi ng lại có 1 kế hoạch lớn đến vậy. Bây giờ thì em đã hiểu tất cả những điều đó, bây giờ thì em đã hiểu mấy dòng stt trc đây của ss hun, àh thì ra, mọi ng ko có tgian vào nhà vì đang gấp rút chuẩn bị cho ngôi nhà mới này - Một ngôi nhà mới của riêng 2 anh chị. Cũng là 1 thành viên trong nhà, vậy mà chắng thể làm được j, cũng chẳng thể giúp được j, em thấy xấu hổ vô cùng. Mình đã làm được j trong khi các ss ấy phải vất vả đến thế, thậm chí là cả việc tham quan toàn bộ ngôi nhà cũng chưa thể làm. Cũng vì tgian này đang thi cuối kì và cũng do trình độ của e gà lắm nên chưa đi hết mọi ngóc ngách của ngôi nhà này. Ko bít có phải vì thế hay là vì chưa quen mà em có 1 cảm giác thật lạ. Ngôi nhà trc đây của chúng ta nghèo thì nghèo thật, chỉ có 1 phòng thôi, nhưng ai khi bước chân vào ngôi nhà ấy là đều tập trung vào căn phòng ấy cả, tất cả mọi hoạt động đều diễn ra trong 1 căn phòng ấy. Đến với ngôi nhà này, ngắm nhìn nó và cảm giác đầu tiên của em là: ồ, ngôi nhà này có nhìu phòng quá, nhìu nơi quá, ko gian thật rộng và cũng thật chuyên nghiệp, quy củ. Tất nhiên, căn phòng chật hẹp kia thực sự là ko đủ cho tình iu mà chúng ta dành cho thần tượng. Ra ở riêng chúng ta được tự do thoải mái (tất nhiên là tự do trong khuôn khổ Very Happy), ko bị gò bó, phụ thuộc vào mấy bác cán bộ như trc nữa, nhưng thực sự thì em cảm thấy chưa được quen lắm, mỗi lần ghé thăm, hầu như e chỉ đặt chân vào cái động nhền nhện, vì ở đó e có thể được gặp tất cả mọi ng. Và, e vẫn còn cảm thấy luyến tiếc đối với ngôi nhà cũ nát – ngôi nhà đầu tiên e được gửi gắm tình cảm kia lắm, các ss hẳn cũng vậy.
Bây giờ ra riêng thì chính các ss cũng trở thành cán bộ rồi, phải tự lo mọi việc cũng vất vả lắm đấy ạh. Nhìn các ss ngày ngày tìm tin, post ảnh, mò MV, làm vsub… mà e “ruột đau như cắt, nc mắt đầm đìa”, chỉ tiếc ko thể làm được j. Việc duy nhất e có thể làm là ngày ngày vào thăm nhà, cổ vũ các ss, tám chuyện cho các ss đỡ bùn và nếu được thì viết ra những dòng cảm nhận, làm mấy câu thơ con nhái hay đạo vài bài nhạc thôi, hề hề
Cuối cùng, dù công việc có bận rộn, vất vả thế nào, mọi ng hãy giữ gìn sức khỏe đấy nhé, đừng cố sức quá! Thương và iu các ss nhìu lắm!

Em Linh…

PS: chài, e lan man, nói nhảm lại làm các ss ngộ độc chữ rồi, hơ hơ, mọi ng thông cảm nha!
linhchongxang'_91
Bạn thân

Re: Thân gửi những ng chị iu quý của em!

Bài gửi by hunan88 on Tue Jun 15, 2010 9:15 pm

SS hứng cho e nè! Cái tem đầu tiên ở nhà mới..............
Những ai đã có mặt ở nơi này đều có 1 tình yêu chung đó là PP và 2 anh chị bí bơ.SS chưa bao giờ dành nhiều tình cảm đến vậy cho 1 ngôi nhà ảo, và giờ lại cùng mọi người trong ngôi nhà ấy xây web cho 2 anh chị.

Mọi người ai cũng muốn có 1 nơi mà chỉ dành riêng cho 2 anh chị mà thôi. Từ lúc quyết định xây nhà, ai cũng lo lắng, ss cũng vậy, nhiều lúc ss chỉ sợ ko có nhà mà về, mình như người bơ vơ ko biết đi đâu về đâu.....

Khi ss map gửi cho ss cái địa chị của web, ss đã mừng rớt nước mắt, mọi lo lắng của ss giờ tan biến, ss chỉ nghĩ sao xây nhà này thật cao, thật vững trãi.Đó cũng chính là lý do ss bận rộn suốt mấy ngày qua.

SS nghĩ mình là 1 người tham lam, khi vừa muốn xây nhà mới cũng lại muốn tiếp tục xây nhà cũ. Cái lúc quyết định về lại nhà cũ, ss đã suy nghĩ rất nhiều. Nhiều lúc ss đứng giữa 2 ngôi nhà, ko biết nên đi đâu về đâu.Vì ss đều yêu cả 2 ngôi nhà này. Ở nhà cũ thì có ss Xu người mà ss rất yêu thương và kính trọng. Nhìn thấy mọi người ra đi, ss ý đau lòng lắm, nhìn những dòng độc thoại của ss ý, mà ss thương ss ý quá. Nếu ko vì ss ý thì chắc có lẽ ss cũng ko về nhà. Còn ngôi nhà mới này đó là tâm huyết của rất nhiều người, ss cũng là 1 trong những người tâm huyết đó. Nhiều lúc ss rất mệt mỏi, ngày hôm qua, ốm nằm nhà ss cũng suy nghĩ nhiều lắm, ss ko biết rồi liệu mình có thể đảm đương tốt đc vị trí mà mọi người đã giao cho mình. ss rất sợ mình sẽ ko làm đc việc, phụ sự mong đợi của mọi người. SS chỉ biết cố gắng hết sức mình mà thôi.

Mọi người lập ra ngôi nhà này cũng vì muốn đi theo PP. theo 2 anh chị mãi mãi. Nhà mới còn rất nhiều việc phải làm, mọi người đều bảo nhau làm, mỗi người 1 tay, có vất vả 1 chút nhưng mà cũng đáng e ah. Đọc đc những dòng này của e. mọi người sẽ vui lắm, e đã tiếp thêm sức mạnh cho mọi người tiếp tục phấn đấu.

Em đừng bao giờ nghĩ mình ko làm đc j. e viết ra đc những dòng này, tức là e cũng đang làm việc rồi đấy! Hãy bắt đầu từ những việc tưởng chừng rất nhỏ nhặt ấy! Nhà này còn rất nhiều chỗ cho e đi lại. lượn lờ đấy, cứ từ từ mà khám phá hết e nhé!

SS lại lan man rồi, thôi ss đi làm việc tiếp đây!

Được sửa bởi hunan88 ngày Tue Jun 15, 2010 9:37 pm; sửa lần 2.

23/3 - 23/6: Đã 3 tháng rồi! Nỗi buồn ơi, xin hãy khép lại!
hunan88
Người nhà

Bài gửi by mapu on Tue Jun 15, 2010 9:16 pm

thực sự cảm ơn những lời tâm sự của em, rất thẳng thắn và tình cảm.
Thực sự khi đi tới quyết định xây dựng nhà , mn ai cũng lo lắng và ưu tư , mag trong lòng rất rất nhiều lo lắng em ạ . Nhưng quyết định này là trong một đêm , nhưng ko phải là nông nổi em ạ ...
Chị Châu đã ôm ấp ý tưởng đó cho anh chị nhà mình lâu rồi , và mọi người đều thấy đây là thời điểm phù hợp nhất để thực hiện mong muốn đó của mọi người. Đó chính là lí do có ngôi nhà chúng ta ngày hôm nay.
Các ss đều muốn tình yêu của PP sẽ tiếp tục giúp chúng ta vững bước bên nhau. PP kết thúc ko phải là hết tất cả , đối với các ss là như vậy. PP kết thúc sẽ mở đầu cho một trang mới , nơi đó chúng ta cùng nhau dõi bước và ủng hộ anh chị. Tình yêu PP đưa chúng ta đến với nhau , và hi vọng nó đủ mạnh để giữ chúng ta ở lại bên nhau để cùng chia sẻ , cùng nhau tiến bước. Như tiêu chí của nhà mình đưa ra , ko chỉ là tình yêu dành cho BB mà là cùng nhau chia sẻ những điều khác nữa. Những chiêm nghiệm về cuộc sống , những chia sẻ ko chỉ về phim ảnh mà còn về những khó khăn trong cuộc sống , những đều ta cảm thấy thật khó thốt nên lời trong cuộc sống thực ,thì hãy cùng nhau chia sẻ tại đây, ngôi nhà ảo của chúng ta.

Nhà rộng thật , có thể sẽ khó khăn hơn xưa , nhưng sao lại ko ấm áp bằng đúng ko nà. Nhìn công sức , những giọt mồ hôi đổ ra khi xây nhà, lại thấy ấm lòng hơn đúng ko em.
Em cũng đừng nói thế , những câu chia sẻ tâm sự của em sẽ tiếp thêm năng lượng cho các ss.

Em cứ chui lủi đi linh à ...haha , vui lắm đới , đảm bảo ko cần ngó trước ngó sau , cứ phang đi ...lol , nói xấu thoải mái em à ...lol
mapu
Người nhà

Bài gửi by linhchongxang'_91 on Tue Jun 15, 2010 9:24 pm

@ss map: dạ, e hiểu rồi ss ơi, và em cũng tin là như thế, chỉ là em chưa quen lắm
nhà mình có nhìu ngóc ngách , rồi từ từ em sẽ lần mò vào hết ^^
mà ss này, e hỏi tí xíu, em mà nói xấu ss thật, ss có... phang em nhiệt tình ko lol!
linhchongxang'_91
Bạn thân

Bài gửi by linhchongxang'_91 on Tue Jun 15, 2010 9:50 pm

em hứng được hàng của ss rồi ss hun ơi, e cảm ơn những lời động viên của ss nhé
ss lại phải đi làm việc rồi, ss giữ gìn sức khỏe nha, e luôn ở đây cổ vũ các ss
rồi từ từ e sẽ lượn lờ hết, e cũng thích đi lang thang lắm Very Happy
linhchongxang'_91
Bạn thân

Bài gửi by heoheo139 on Wed Jun 16, 2010 1:53 am

Em Linh!
Cám ơn em thật nhiều vì đã tin tưởng vào lời hứa của ss, ss cứ nghĩ khi ss mời em sang đây sẽ đã chuẩn bị tinh thần để hứng chịu mọi thứ là sự giận dữ hay phẫn nộ hay sự hụt hẫng của em. Nhưng ko ngờ em lại đón nhận nó nhiệt tình và vui vẻ khiến cho ss cảm thấy rất vui và an tâm tiếp tục cùng với các ss khác xây dựng ngôi nhà này.
Khi thấy em đăng nhập vào nhà ( dù cái nick vô cùng đáng ghét ^^ ) nhưng ss vui lắm vì em đã đón nhận ngôi nhà mới này cũng như là đón nhận công sức của các ss lớn đã làm ra. Em đừng buồn vì thấy các ss vất vả như vậy, em hãy cổ vũ, ủng hộ tinh thần cho các ss, ngày ngày vào và comt cho các ss là các ss vui lắm rồi. Cứ mỗi lần vào nhà tìm đến động nhền nhện này, đọc từng dòng comt của từng người là tự nhiên các ss lớn cũng như ss hay ss Hun, ss Mều, ss Bi cảm thấy rất vui, như dc tiếp thêm sinh khí để tiếp tục làm việc xây dựng ngôi nhà này.
Thật hạnh phúc khi thấy anh chị mình có 1 ngôi nhà tử tế, nhưng hạnh phúc hơn khi thấy có nhiều người tìm đến HYF này, đọc từng lời động viên, an ủi thân thiết và yêu thương như thế làm sao các ss mệt mỏi dc phải ko em?!Và cũng nhờ những lời động viên như thế này của em mà tiếp thêm sức mạnh và ý chí cho các ss làm thật tốt nhiệm vụ của mình đấy.
Cám ơn em thật nhiều vì đã viết nên những dòng này, tiếp thêm sức mạnh cho các ss.

Cám ơn ss Châu ss Dô ss Map, những người chị đã xây nên ngôi nhà này để cho những đứa như bọn em cảm thấy ấm áp 1 tình cảm gia đình!

Xơm mọi người 1 cái chụt choẹt ^^!

Mình buồn, mình buồn. Mình đang muốn điên lên đây T.T kím chổ tự kỷ chút T.T
heoheo139
Người nhà

Bài gửi by linhchando on Wed Jun 16, 2010 2:08 am

Linh yêu quý à
Em sang đây, em viết ra những lời này chính là đóng góp vô cùng lớn rồi
nên đừng cảm thấy có lỗi vì chưa làm được gì nhé
đã đọc vài của em từ chiều nhưng giờ mới có cơ hội rep lại em yêu được
đối với ss, 1người nào đó chỉ đơn thuần là vào reg nik thôi cũn đủ làm ss fải biết ơn
ai cũng xứng đáng với thanh quả của ngôi nhà này cả
nó được dựng lên bởi tất cả chúng ta và tình yêu thương
cảm ơn em vì đã hiểu cho các ss và hoàn cảnh của nhà mình
vốn nhỏ bé,vốn nghèo nàn, vốn thiếu thốn nhiều thứ nhưng tình yêu thì chưa bao jờ là vơi cạn,chưa bao jờ là thiếu thốn cả
hàng ngày,vào đây để đc ngắm nhìn tất cả đủ làm ss hạnh phúc
làm được điều gì cho nó là hạnh phúc thêm điều đó

Bé Linh đừng suy nghĩ nhiều về những chuyện đóng góp hay gì đó
hihi,chúng ta còn lâu dài mà
cảm ơn em một lần nữa nhé

sao đọc lời của bọn nài mình lại trở nên mạnh mẽ bất ngờ như ngậm sâm vậy ta,hehe

linhchando
Admin

Bài gửi by mapu on Wed Jun 16, 2010 4:52 am

@Linh : nói giề đới , thấy người ta tềnh cảm rầu lấn lướt nhớ , khửa khửa , tánh mềnh nóng mờ , hờ hờ , em nghĩ ss có phang em hem , hị hị
mapu
Người nhà

Bài gửi by linhchongxang'_91 on Wed Jun 16, 2010 11:24 am

@ss map: e là em nói thế thôi, e bít ss "hiền" lắm mà, sao dám mạo phạm chớ, lol!
@ss heo: nick rất đáng ghét là sao hử ss?? Wink), ss phải nói là nick đáng iu y như chủ chứ, haha
mà ss heo nài, ss nói "khi mời e sang đây" nghe mà... quá, há há, nghe như là đại biểu đến tham dự ấy, haha
@all: iu tất cả mọi ng nè, sơm sơm các ss
Thôi em đi thi đây, chiều nay em thi 1 môn rất là đáng ghét, amen, mô phật!!!
Chào cả nhà nhé!

PS: á á, sao e mún cảm ơn bài viết của mọi ng, e nhấn vào nút cảm ơn mà sao chỉ được mỗi bài viết của ss Dô là sao??? help???
linhchongxang'_91
Bạn thân

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content